Nvidia RTX Spark (N1X) lộ điểm chuẩn: Thua xa Apple M4 Max nhưng 'át chủ bài' là GPU Blackwell và AI 1 PFLOPS
Điểm Cinebench 2026 rò rỉ của Nvidia RTX Spark (N1X) bản kỹ thuật: 540 điểm đơn nhân và 5.771 điểm đa nhân, ngang ngửa M3 Max nhưng thua xa M4 Max của Apple (nhanh hơn khoảng 35,6% ở đa nhân). Điểm Geekbench 6 rò rỉ từ tháng 6/2025: N1X đạt 3.096 điểm đơn nhân và 18.837 điểm đa nhân, ngang M3 Max cuối 2023 nhưng thu...
Đăng bởiBiên tập bằng DeepSeek-V4-FlashHình ảnh được tạo bằng GPT Image 1.5
Điểm Cinebench 2026 rò rỉ của Nvidia RTX Spark (N1X) bản kỹ thuật: 540 điểm đơn nhân và 5.771 điểm đa nhân, ngang ngửa M3 Max nhưng thua xa M4 Max của Apple (nhanh hơn khoảng 35,6% ở đa nhân).
Điểm Geekbench 6 rò rỉ từ tháng 6/2025: N1X đạt 3.096 điểm đơn nhân và 18.837 điểm đa nhân, ngang M3 Max cuối 2023 nhưng thua M5 của Apple tới 36% ở đơn nhân.
Thông số kỹ thuật chính N1X: 20 nhân Arm v9.2 (10 Cortex X925 + 10 Cortex A725), GPU Blackwell 48 SM (6.144 nhân CUDA), bộ nhớ hợp nhất lên tới 128GB, AI 1 PFLOPS (FP4), TDP 45 80W.
Ra mắt mùa thu 2026 với 8 mẫu laptop xác nhận từ Microsoft, Dell, HP, ASUS, Lenovo, MSI; dự kiến hơn 30 thiết kế laptop và 10 máy tính để bàn nhỏ gọn.
Search & fact-check with cited sources for What performance benchmarks have been leaked for Nvidia's first Arm-based consumer PC chip, the RNvidia RTX Spark N1X superchip: a 20-core Arm CPU + Blackwell GPU with 6,144 CUDA cores on a single TSMC 3nm package, offering up to 1 PFLOPS of AI compute and up to 128 GB of unified memory.
Prompt AI
Create a landscape editorial hero image for this Studio Global article: Search & fact-check with cited sources for What performance benchmarks have been leaked for Nvidia's first Arm-based consumer PC chip, the R. Article summary: Here is the full picture based on available leaks and official announcements.. Topic tags: general, general web, user generated. Style: premium digital editorial illustration, source-backed research mood, clean composition, high detail, modern web publication hero. Use reference image context only for broad subject, composition, and topical grounding; do not copy the exact image. Avoid: logos, brand marks, copyrighted characters, real person likenesses, fake screenshots, UI text, readable text, watermarks, charts with fake numbers, clickbait thumbnails, icons, and tiny thumbnail layouts. Make it useful as an illustrative visual, not as factual evidence.
openai.com
Nvidia chính thức công bố chip siêu hợp nhất RTX Spark tại Computex vào ngày 31 tháng 5 năm 2026, và làn sóng laptop cùng máy tính để bàn nhỏ gọn đầu tiên dự kiến sẽ có mặt vào mùa thu năm 2026 . Nhưng trước khi các sản phẩm thương mại lên kệ, một loạt điểm chuẩn bị rò rỉ—một số có từ giữa năm 2025—đã hé lộ bức tranh sơ bộ về cách bộ xử lý dựa trên Arm này cạnh tranh với Apple Silicon và các đối thủ khác. Dưới đây là những gì các bản rò rỉ cho thấy, cùng với các thông số kỹ thuật chính, các thiết bị đã được xác nhận và ước tính giá bán.
Điểm chuẩn Cinebench 2026 bị rò rỉ (ngày 18 tháng 7 năm 2026)
Một ảnh chụp màn hình bị rò rỉ của Microsoft Surface Laptop Ultra chạy bản kỹ thuật RTX Spark trong Cinebench 2026 đã được công bố vào ngày 18 tháng 7 năm 2026 . Kết quả như sau :
Studio Global AI
Tiếp tục nghiên cứu của bạn
Trang này bao gồm câu trả lời dựa trên nguồn mà bạn có thể tiếp tục bên trong Studio Global.
Câu trả lời ngắn gọn cho "Nvidia RTX Spark (N1X) lộ điểm chuẩn: Thua xa Apple M4 Max nhưng 'át chủ bài' là GPU Blackwell và AI 1 PFLOPS" là gì?
Điểm Cinebench 2026 rò rỉ của Nvidia RTX Spark (N1X) bản kỹ thuật: 540 điểm đơn nhân và 5.771 điểm đa nhân, ngang ngửa M3 Max nhưng thua xa M4 Max của Apple (nhanh hơn khoảng 35,6% ở đa nhân).
Những điểm chính cần xác nhận đầu tiên là gì?
Điểm Cinebench 2026 rò rỉ của Nvidia RTX Spark (N1X) bản kỹ thuật: 540 điểm đơn nhân và 5.771 điểm đa nhân, ngang ngửa M3 Max nhưng thua xa M4 Max của Apple (nhanh hơn khoảng 35,6% ở đa nhân). Điểm Geekbench 6 rò rỉ từ tháng 6/2025: N1X đạt 3.096 điểm đơn nhân và 18.837 điểm đa nhân, ngang M3 Max cuối 2023 nhưng thua M5 của Apple tới 36% ở đơn nhân.
Tôi nên làm gì tiếp theo trong thực tế?
Thông số kỹ thuật chính N1X: 20 nhân Arm v9.2 (10 Cortex X925 + 10 Cortex A725), GPU Blackwell 48 SM (6.144 nhân CUDA), bộ nhớ hợp nhất lên tới 128GB, AI 1 PFLOPS (FP4), TDP 45 80W.
Nvidia RTX Spark (N1X) lộ điểm chuẩn: Thua xa Apple M4 Max nhưng 'át chủ bài' là GPU Blackwell và AI 1 PFLOPS
Điểm Cinebench 2026 rò rỉ của Nvidia RTX Spark (N1X) bản kỹ thuật: 540 điểm đơn nhân và 5.771 điểm đa nhân, ngang ngửa M3 Max nhưng thua xa M4 Max của Apple (nhanh hơn khoảng 35,6% ở đa nhân). Điểm Geekbench 6 rò rỉ từ tháng 6/2025: N1X đạt 3.096 điểm đơn nhân và 18.837 điểm đa nhân, ngang M3 Max cuối 2023 nhưng thu...
Đăng bởiBiên tập bằng DeepSeek-V4-FlashHình ảnh được tạo bằng GPT Image 1.5
Điểm Cinebench 2026 rò rỉ của Nvidia RTX Spark (N1X) bản kỹ thuật: 540 điểm đơn nhân và 5.771 điểm đa nhân, ngang ngửa M3 Max nhưng thua xa M4 Max của Apple (nhanh hơn khoảng 35,6% ở đa nhân).
Điểm Geekbench 6 rò rỉ từ tháng 6/2025: N1X đạt 3.096 điểm đơn nhân và 18.837 điểm đa nhân, ngang M3 Max cuối 2023 nhưng thua M5 của Apple tới 36% ở đơn nhân.
Thông số kỹ thuật chính N1X: 20 nhân Arm v9.2 (10 Cortex X925 + 10 Cortex A725), GPU Blackwell 48 SM (6.144 nhân CUDA), bộ nhớ hợp nhất lên tới 128GB, AI 1 PFLOPS (FP4), TDP 45 80W.
Ra mắt mùa thu 2026 với 8 mẫu laptop xác nhận từ Microsoft, Dell, HP, ASUS, Lenovo, MSI; dự kiến hơn 30 thiết kế laptop và 10 máy tính để bàn nhỏ gọn.
Search & fact-check with cited sources for What performance benchmarks have been leaked for Nvidia's first Arm-based consumer PC chip, the RNvidia RTX Spark N1X superchip: a 20-core Arm CPU + Blackwell GPU with 6,144 CUDA cores on a single TSMC 3nm package, offering up to 1 PFLOPS of AI compute and up to 128 GB of unified memory.
Prompt AI
Create a landscape editorial hero image for this Studio Global article: Search & fact-check with cited sources for What performance benchmarks have been leaked for Nvidia's first Arm-based consumer PC chip, the R. Article summary: Here is the full picture based on available leaks and official announcements.. Topic tags: general, general web, user generated. Style: premium digital editorial illustration, source-backed research mood, clean composition, high detail, modern web publication hero. Use reference image context only for broad subject, composition, and topical grounding; do not copy the exact image. Avoid: logos, brand marks, copyrighted characters, real person likenesses, fake screenshots, UI text, readable text, watermarks, charts with fake numbers, clickbait thumbnails, icons, and tiny thumbnail layouts. Make it useful as an illustrative visual, not as factual evidence.
openai.com
Nvidia chính thức công bố chip siêu hợp nhất RTX Spark tại Computex vào ngày 31 tháng 5 năm 2026, và làn sóng laptop cùng máy tính để bàn nhỏ gọn đầu tiên dự kiến sẽ có mặt vào mùa thu năm 2026 . Nhưng trước khi các sản phẩm thương mại lên kệ, một loạt điểm chuẩn bị rò rỉ—một số có từ giữa năm 2025—đã hé lộ bức tranh sơ bộ về cách bộ xử lý dựa trên Arm này cạnh tranh với Apple Silicon và các đối thủ khác. Dưới đây là những gì các bản rò rỉ cho thấy, cùng với các thông số kỹ thuật chính, các thiết bị đã được xác nhận và ước tính giá bán.
Điểm chuẩn Cinebench 2026 bị rò rỉ (ngày 18 tháng 7 năm 2026)
Một ảnh chụp màn hình bị rò rỉ của Microsoft Surface Laptop Ultra chạy bản kỹ thuật RTX Spark trong Cinebench 2026 đã được công bố vào ngày 18 tháng 7 năm 2026 . Kết quả như sau :
Studio Global AI
Tiếp tục nghiên cứu của bạn
Trang này bao gồm câu trả lời dựa trên nguồn mà bạn có thể tiếp tục bên trong Studio Global.
Câu trả lời ngắn gọn cho "Nvidia RTX Spark (N1X) lộ điểm chuẩn: Thua xa Apple M4 Max nhưng 'át chủ bài' là GPU Blackwell và AI 1 PFLOPS" là gì?
Điểm Cinebench 2026 rò rỉ của Nvidia RTX Spark (N1X) bản kỹ thuật: 540 điểm đơn nhân và 5.771 điểm đa nhân, ngang ngửa M3 Max nhưng thua xa M4 Max của Apple (nhanh hơn khoảng 35,6% ở đa nhân).
Những điểm chính cần xác nhận đầu tiên là gì?
Điểm Cinebench 2026 rò rỉ của Nvidia RTX Spark (N1X) bản kỹ thuật: 540 điểm đơn nhân và 5.771 điểm đa nhân, ngang ngửa M3 Max nhưng thua xa M4 Max của Apple (nhanh hơn khoảng 35,6% ở đa nhân). Điểm Geekbench 6 rò rỉ từ tháng 6/2025: N1X đạt 3.096 điểm đơn nhân và 18.837 điểm đa nhân, ngang M3 Max cuối 2023 nhưng thua M5 của Apple tới 36% ở đơn nhân.
Tôi nên làm gì tiếp theo trong thực tế?
Thông số kỹ thuật chính N1X: 20 nhân Arm v9.2 (10 Cortex X925 + 10 Cortex A725), GPU Blackwell 48 SM (6.144 nhân CUDA), bộ nhớ hợp nhất lên tới 128GB, AI 1 PFLOPS (FP4), TDP 45 80W.
Cao hơn đáng kể; các báo cáo chỉ ra M4 Max nhanh hơn khoảng 35,6% ở đa nhân
Các nguồn tin cho biết, ở bài kiểm tra đơn nhân, RTX Spark gần như ngang ngửa Apple M3 Max, trong khi M4 Max dẫn đầu với khoảng cách lớn. Ở bài kiểm tra đa nhân, RTX Spark cũng thua xa M4 Max . Bản rò rỉ cũng tiết lộ giới hạn năng lượng có thể cấu hình là 80 W PL1 và 95 W PL2, khớp chặt chẽ với mức tiêu thụ điện năng 45–80 W mà Nvidia từng công bố cho RTX Spark . Tất cả các số liệu đều từ một bản kỹ thuật (tiền sản xuất) — hiệu năng bán lẻ cuối cùng có thể được cải thiện nhờ tối ưu trình điều khiển và firmware.
Điểm chuẩn Geekbench 6 bị rò rỉ (tháng 6 năm 2025)
Một kết quả Geekbench 6 trước đó cho bản kỹ thuật N1X (mã hiệu cũ là N1x), được đăng tải vào tháng 6 năm 2025 và sau đó bị gỡ bỏ nhưng đã được nhiều trang web lưu trữ lại, cho thấy :
Bài kiểm tra
Nvidia N1X (ES)
Apple M3 Max
Apple M5
Apple M5 Pro
Đơn nhân
~3.096
~3.124
~4.224
~4.242
Đa nhân
~18.837
~18.920
~17.465
~25.800
N1X gần như ngang ngửa M3 Max từ cuối năm 2023 nhưng chậm hơn ~36% so với Apple M5 về đơn nhân và thua xa M5 Pro về đa nhân . Hệ thống thử nghiệm là một bo mạch phát triển của HP (model HP 83A3) chạy Ubuntu 24.04.1 .
Thông số kỹ thuật chính (RTX Spark N1X — phiên bản cao cấp)
Linh kiện
Thông số
CPU
20 nhân Arm v9.2 — 10× lõi hiệu năng Cortex-X925 (lên tới 4.1 GHz) + 10× lõi tiết kiệm điện Cortex-A725
GPU
Blackwell 2.0 với 48 SM = 6.144 nhân CUDA + Thế hệ Tensor lõi thứ 5 — tương đương RTX 5070 bản desktop
Hiệu năng AI
1 PFLOPS (độ chính xác FP4) sử dụng NVFP4; có khả năng chạy mô hình ngôn ngữ lớn 120 tỷ tham số cục bộ
Bộ nhớ hợp nhất
Lên tới 128 GB LPDDR5X-9400 với băng thông ~300 GB/s, chia sẻ cho CPU+GPU
FP32 (GPU)
~31 TFLOPS
Tiến trình sản xuất
TSMC 3nm
Nền tảng
Ngăn xếp CUDA đầy đủ trên Windows on Arm; Kết nối chip-to-chip NVLink-C2C
Đồng phát triển
Hợp tác với MediaTek
TDP
45–80 W (toàn bộ gói)
Các phiên bản SKU thấp hơn
N1X (biến thể 18 nhân): 9× P-core + 9× E-core, ~40 SM GPU (5.120 nhân CUDA)
N1 (tiêu chuẩn): Cấu hình CPU 12 nhân (8+4) hoặc 10 nhân (7+3) với ít nhân GPU hơn
Danh sách ra mắt mùa thu 2026 & các thiết bị đã xác nhận
Nvidia chính thức công bố RTX Spark vào ngày 31 tháng 5 năm 2026 tại Computex. Các lô hàng sẽ bắt đầu từ mùa thu 2026.
Danh sách các nhà sản xuất đã xác nhận
Nhà sản xuất
Mẫu máy đã xác nhận
Ghi chú
Microsoft
Surface Laptop Ultra (15 inch, màn hình mini LED PixelSense Ultra, độ sáng tối đa 2.000 nit)
Thiết bị đầu tiên xuất hiện trong bản rò rỉ Cinebench; AI PC hàng đầu
HP
HP OmniBook Ultra 16 và HP OmniBook X 14
HP tuyên bố đây sẽ là những thiết bị RTX Spark mỏng nhất thế giới
Dell
Dell XPS 16 Creator Edition (và các mẫu khác)
Đã xác nhận nhiều thiết kế đang được phát triển
ASUS
ASUS ProArt P16 và ASUS ProArt P14 (tập trung vào sáng tạo, màn hình OLED)
Là một phần trong số 8 thiết kế laptop đầu tiên được xác nhận
Lenovo
Lenovo Yoga Pro 9n (và các mẫu khác)
Đã xác nhận tại Computex
MSI
MSI Prestige N16 Flip AI+
Đại diện MSI xác nhận hợp tác từ đầu
Quy mô ra mắt
8 mẫu laptop đã được xác nhận sẽ có mặt trong mùa thu này từ sáu nhà sản xuất trên
Hơn 30 thiết kế laptop dự kiến sẽ ra mắt
Khoảng 10 mẫu máy tính để bàn nhỏ gọn cũng được lên kế hoạch
Acer và GIGABYTE dự kiến sẽ theo sau
Ước tính giá
Nvidia chưa công bố giá chính thức. Các ước tính từ nhà phân tích và báo chí :
Phân khúc
Mức giá ước tính
Thiết bị dùng N1 (phân khúc thấp hơn)
1.799 – 2.500 USD
Thiết bị cao cấp dùng N1X (20 nhân)
2.500 – 2.900 USD
Một ghi chú phân tích của Morgan Stanley (dựa trên kiểm tra kênh phân phối tại Computex) chỉ ra rằng các máy N1X có giá khoảng 2.899 USD và các mẫu N1 gần 1.799 USD. Đây là mức giá cao cấp cho PC AI — cao hơn đáng kể so với các laptop Arm thông thường hiện nay và ngang ngửa MacBook Pro .
Những lưu ý quan trọng
Tất cả điểm chuẩn đều từ các bản kỹ thuật và có thể không phản ánh chính xác sản phẩm bán lẻ cuối cùng.
Nvidia chưa công bố bất kỳ kết quả điểm chuẩn chính thức nào.
Bản rò rỉ Cinebench 2026 là từ ngày 18 tháng 7 năm 2026; các xác minh độc lập vẫn đang tiếp tục.
Hiệu năng CPU đơn nhân/đa nhân dường như thua xa thế hệ M4 của Apple, nhưng điểm khác biệt chính của RTX Spark là GPU Blackwell tích hợp + khả năng tính toán AI (1 PFLOPS), không phải tốc độ CPU thô. Nvidia định vị con chip này như một "siêu máy tính cá nhân AI" có khả năng xử lý khối lượng công việc tác tử AI cục bộ .
blogspan.net
RTX Spark im Cinebench-Leak: CPU enttäuscht, GPU rettet ...
Cao hơn đáng kể; các báo cáo chỉ ra M4 Max nhanh hơn khoảng 35,6% ở đa nhân
Các nguồn tin cho biết, ở bài kiểm tra đơn nhân, RTX Spark gần như ngang ngửa Apple M3 Max, trong khi M4 Max dẫn đầu với khoảng cách lớn. Ở bài kiểm tra đa nhân, RTX Spark cũng thua xa M4 Max . Bản rò rỉ cũng tiết lộ giới hạn năng lượng có thể cấu hình là 80 W PL1 và 95 W PL2, khớp chặt chẽ với mức tiêu thụ điện năng 45–80 W mà Nvidia từng công bố cho RTX Spark . Tất cả các số liệu đều từ một bản kỹ thuật (tiền sản xuất) — hiệu năng bán lẻ cuối cùng có thể được cải thiện nhờ tối ưu trình điều khiển và firmware.
Điểm chuẩn Geekbench 6 bị rò rỉ (tháng 6 năm 2025)
Một kết quả Geekbench 6 trước đó cho bản kỹ thuật N1X (mã hiệu cũ là N1x), được đăng tải vào tháng 6 năm 2025 và sau đó bị gỡ bỏ nhưng đã được nhiều trang web lưu trữ lại, cho thấy :
Bài kiểm tra
Nvidia N1X (ES)
Apple M3 Max
Apple M5
Apple M5 Pro
Đơn nhân
~3.096
~3.124
~4.224
~4.242
Đa nhân
~18.837
~18.920
~17.465
~25.800
N1X gần như ngang ngửa M3 Max từ cuối năm 2023 nhưng chậm hơn ~36% so với Apple M5 về đơn nhân và thua xa M5 Pro về đa nhân . Hệ thống thử nghiệm là một bo mạch phát triển của HP (model HP 83A3) chạy Ubuntu 24.04.1 .
Thông số kỹ thuật chính (RTX Spark N1X — phiên bản cao cấp)
Linh kiện
Thông số
CPU
20 nhân Arm v9.2 — 10× lõi hiệu năng Cortex-X925 (lên tới 4.1 GHz) + 10× lõi tiết kiệm điện Cortex-A725
GPU
Blackwell 2.0 với 48 SM = 6.144 nhân CUDA + Thế hệ Tensor lõi thứ 5 — tương đương RTX 5070 bản desktop
Hiệu năng AI
1 PFLOPS (độ chính xác FP4) sử dụng NVFP4; có khả năng chạy mô hình ngôn ngữ lớn 120 tỷ tham số cục bộ
Bộ nhớ hợp nhất
Lên tới 128 GB LPDDR5X-9400 với băng thông ~300 GB/s, chia sẻ cho CPU+GPU
FP32 (GPU)
~31 TFLOPS
Tiến trình sản xuất
TSMC 3nm
Nền tảng
Ngăn xếp CUDA đầy đủ trên Windows on Arm; Kết nối chip-to-chip NVLink-C2C
Đồng phát triển
Hợp tác với MediaTek
TDP
45–80 W (toàn bộ gói)
Các phiên bản SKU thấp hơn
N1X (biến thể 18 nhân): 9× P-core + 9× E-core, ~40 SM GPU (5.120 nhân CUDA)
N1 (tiêu chuẩn): Cấu hình CPU 12 nhân (8+4) hoặc 10 nhân (7+3) với ít nhân GPU hơn
Danh sách ra mắt mùa thu 2026 & các thiết bị đã xác nhận
Nvidia chính thức công bố RTX Spark vào ngày 31 tháng 5 năm 2026 tại Computex. Các lô hàng sẽ bắt đầu từ mùa thu 2026.
Danh sách các nhà sản xuất đã xác nhận
Nhà sản xuất
Mẫu máy đã xác nhận
Ghi chú
Microsoft
Surface Laptop Ultra (15 inch, màn hình mini LED PixelSense Ultra, độ sáng tối đa 2.000 nit)
Thiết bị đầu tiên xuất hiện trong bản rò rỉ Cinebench; AI PC hàng đầu
HP
HP OmniBook Ultra 16 và HP OmniBook X 14
HP tuyên bố đây sẽ là những thiết bị RTX Spark mỏng nhất thế giới
Dell
Dell XPS 16 Creator Edition (và các mẫu khác)
Đã xác nhận nhiều thiết kế đang được phát triển
ASUS
ASUS ProArt P16 và ASUS ProArt P14 (tập trung vào sáng tạo, màn hình OLED)
Là một phần trong số 8 thiết kế laptop đầu tiên được xác nhận
Lenovo
Lenovo Yoga Pro 9n (và các mẫu khác)
Đã xác nhận tại Computex
MSI
MSI Prestige N16 Flip AI+
Đại diện MSI xác nhận hợp tác từ đầu
Quy mô ra mắt
8 mẫu laptop đã được xác nhận sẽ có mặt trong mùa thu này từ sáu nhà sản xuất trên
Hơn 30 thiết kế laptop dự kiến sẽ ra mắt
Khoảng 10 mẫu máy tính để bàn nhỏ gọn cũng được lên kế hoạch
Acer và GIGABYTE dự kiến sẽ theo sau
Ước tính giá
Nvidia chưa công bố giá chính thức. Các ước tính từ nhà phân tích và báo chí :
Phân khúc
Mức giá ước tính
Thiết bị dùng N1 (phân khúc thấp hơn)
1.799 – 2.500 USD
Thiết bị cao cấp dùng N1X (20 nhân)
2.500 – 2.900 USD
Một ghi chú phân tích của Morgan Stanley (dựa trên kiểm tra kênh phân phối tại Computex) chỉ ra rằng các máy N1X có giá khoảng 2.899 USD và các mẫu N1 gần 1.799 USD. Đây là mức giá cao cấp cho PC AI — cao hơn đáng kể so với các laptop Arm thông thường hiện nay và ngang ngửa MacBook Pro .
Những lưu ý quan trọng
Tất cả điểm chuẩn đều từ các bản kỹ thuật và có thể không phản ánh chính xác sản phẩm bán lẻ cuối cùng.
Nvidia chưa công bố bất kỳ kết quả điểm chuẩn chính thức nào.
Bản rò rỉ Cinebench 2026 là từ ngày 18 tháng 7 năm 2026; các xác minh độc lập vẫn đang tiếp tục.
Hiệu năng CPU đơn nhân/đa nhân dường như thua xa thế hệ M4 của Apple, nhưng điểm khác biệt chính của RTX Spark là GPU Blackwell tích hợp + khả năng tính toán AI (1 PFLOPS), không phải tốc độ CPU thô. Nvidia định vị con chip này như một "siêu máy tính cá nhân AI" có khả năng xử lý khối lượng công việc tác tử AI cục bộ .
blogspan.net
RTX Spark im Cinebench-Leak: CPU enttäuscht, GPU rettet ...