Cập nhật mới nhất cho biết Bitmine nắm 5,18 triệu ETH, hơn 4,29% tổng cung 120,7 triệu ETH, tương đương khoảng 86% chặng đường tới mục tiêu “Alchemy of 5%”.[49] Con số ETH được staking mới nhất trong các nguồn được trích dẫn là 3.701.589 ETH tại ngày 26/4/2026, tương đương khoảng 73% vị thế ETH của Bitmine khi đó.[4...

Create a landscape editorial hero image for this Studio Global article: What are the key details behind Bitmine Immersion Technologies’ Ethereum treasury strategy, including how much ETH it now holds, what share. Article summary: Bitmine’s latest cited update says it holds 4.803 million ETH, equal to 3.98% of total ETH supply, putting it more than 79% of the way toward its “Alchemy of 5%” goal after about nine months of accumulation.[3][4] Its st. Topic tags: general, government, general web, user generated, news. Reference image context from search candidates: Reference image 1: visual subject "Bitmine Immersion Technologies (BMNR) annuncia che le partecipazioni in ETH raggiungono i 5,18 milioni di token e che le partecipazioni totali in criptovalute e contanti ammontano" source context "Bitmine Immersion Technologies (BMNR) Announces ETH Holdings Reach 4.243 Million Tokens, and Total C
Bitmine Immersion Technologies đang trở thành một trong những câu chuyện “kho bạc Ethereum” mạnh tay nhất trên thị trường. Nói đơn giản, công ty đưa ETH lên bảng cân đối kế toán như một tài sản dự trữ, sau đó tìm cách tạo dòng lợi suất bằng staking — tức đưa ETH vào cơ chế xác thực của Ethereum để nhận phần thưởng.
Điểm đáng chú ý hiện nay không còn là Bitmine có mua ETH hay không. Câu hỏi lớn hơn là: công ty đã sát mốc 5% tổng cung ETH đến đâu, bao nhiêu ETH đang thực sự tạo lợi suất qua MAVAN, và liệu dòng vốn tiếp theo sẽ còn đổ vào ETH hay chuyển sang mua lại cổ phiếu, hạ tầng staking hoặc các khoản “moonshots”.
Theo cập nhật mới nhất trong các nguồn được trích dẫn, Bitmine nắm 5,18 triệu ETH tính đến ngày 3/5/2026. Công ty cho biết con số này tương đương hơn 4,29% tổng cung ETH 120,7 triệu, trong khi tổng tài sản gồm crypto, tiền mặt và các khoản “moonshots” đạt 13,1 tỷ USD, bao gồm 700 triệu USD tiền mặt và các tài sản crypto khác.[49]
Nếu lấy tổng cung 120,7 triệu ETH mà Bitmine dùng làm cơ sở, mức nắm giữ tròn 5% sẽ vào khoảng 6,04 triệu ETH. Như vậy, vị thế 5,18 triệu ETH tại ngày 3/5 đã đi được khoảng 86% chặng đường, còn thiếu xấp xỉ 855.000 ETH.[49]
Với nhà đầu tư theo dõi cổ phiếu BMNR hay thị trường Ethereum, đây là phần quan trọng: Bitmine không chỉ nắm giữ token, mà đang biến quy mô nắm giữ thành một chiến lược vốn có mốc định lượng rất rõ.
Studio Global AI
Use this topic as a starting point for a fresh source-backed answer, then compare citations before you share it.
Cập nhật mới nhất cho biết Bitmine nắm 5,18 triệu ETH, hơn 4,29% tổng cung 120,7 triệu ETH, tương đương khoảng 86% chặng đường tới mục tiêu “Alchemy of 5%”.[49]
Cập nhật mới nhất cho biết Bitmine nắm 5,18 triệu ETH, hơn 4,29% tổng cung 120,7 triệu ETH, tương đương khoảng 86% chặng đường tới mục tiêu “Alchemy of 5%”.[49] Con số ETH được staking mới nhất trong các nguồn được trích dẫn là 3.701.589 ETH tại ngày 26/4/2026, tương đương khoảng 73% vị thế ETH của Bitmine khi đó.[47][50]
Bitmine đã mở rộng ủy quyền mua lại cổ phiếu lên 4 tỷ USD, trong khi các báo cáo bên thứ ba nói Chủ tịch Tom Lee cân nhắc giảm tốc mua ETH khi mục tiêu 5% đến gần.[18][32][38]
Tiếp tục với "Tháng 4/2026: xuất khẩu xe điện Trung Quốc lần đầu vượt xe xăng/dầu" để có góc nhìn khác và trích dẫn bổ sung.
Mở trang liên quanKiểm tra chéo câu trả lời này với "Khủng hoảng eo biển Hormuz: Mỹ phong tỏa cảng Iran, HMS Dragon và sức ép lên Trung Quốc".
Mở trang liên quanImmersion Technologies (BMNR) Announces ETH Holdings Reach 4.803 Million Tokens, and Total Crypto and Total Cash Holdings of $11.4 Billion ... Bitmine has 3,334,637 staked ETH, representing $7.1 billion at $2,123 per ETH ... MAVAN (Made in America VAlidator...
- Bitmine Immersion Technologies (BMNR) holds 3.9% of Ethereum’s circulating supply and is pursuing a “5% Alchemy” strategy that targets 6 million ETH holdings to generate over $374 million in annual staking fees through its forthcoming MAVAN validator netw...
Bitmine Immersion Technologies (BMNR) Announces ETH Holdings Reach 4.661 Million Tokens, and Total Crypto and Total Cash Holdings of $11.0 Billion ... Bitmine has 3,142,643 staked ETH, representing $6.5 billion at $2,072 per ETH; MAVAN staking solution on t...
Bitmine now owns 3.98% of the ETH token supply, over 79% of the way to the ‘Alchemy of 5%’ in just 9 months Bitmine Crypto + Total Cash Holdings + “Moonshots” total $11.4 billion, including 4.803 million ETH tokens, total cash of $864 million, and other cry...
Các lần công bố cho thấy quy mô ETH của Bitmine tăng rất nhanh. Ngày 28/12/2025, công ty báo cáo nắm 4.110.525 ETH, tương đương 3,41% tổng cung 120,7 triệu ETH.[19] Đến 26/4/2026, con số này là 5.078.386 ETH, hơn 4,21% tổng cung và bằng 84% mục tiêu “Alchemy of 5%”.[
50] Sang 3/5/2026, vị thế đã lên 5,18 triệu ETH, tương đương hơn 4,29% tổng cung.[
49]
| Giai đoạn | ETH tăng thêm | Tốc độ xấp xỉ | Điều rút ra |
|---|---|---|---|
| 28/12/2025–3/5/2026 | Khoảng 1,07 triệu ETH | Khoảng 59.000 ETH/tuần | Chiến dịch tích lũy diễn ra với quy mô lớn và kéo dài.[ |
| 26/4–3/5/2026 | Khoảng 101.600 ETH | Khoảng 100.000 ETH/tuần | Tuần công bố gần nhất nhanh hơn mức trung bình nhiều tháng.[ |
Nhịp gần đây cũng khá khớp với một báo cáo bên thứ ba hồi tháng 5/2026, cho rằng Bitmine đang mua khoảng 100.000 ETH mỗi tuần.[32] Dù vậy, các “ảnh chụp” số liệu do công ty công bố vẫn là cơ sở sạch hơn để tính toán, vì chúng nêu rõ lượng ETH tại từng thời điểm.[
19][
49][
50]
Các cập nhật công ty trong nguồn được trích dẫn không đưa ra ngày hoàn tất chắc chắn. Nếu chỉ tính cơ học từ vị thế 5,18 triệu ETH ngày 3/5, Bitmine cần thêm khoảng 855.000 ETH để đạt 5% tổng cung 120,7 triệu ETH.[49]
Ở tốc độ khoảng 100.000 ETH/tuần, mốc này cách thời điểm 3/5 khoảng 8–9 tuần. Nếu quay về tốc độ trung bình từ cuối tháng 12 đến đầu tháng 5, khoảng 59.000 ETH/tuần, thời gian sẽ gần 14–15 tuần.
Một báo cáo bên thứ ba cho biết Chủ tịch Tom Lee nói Bitmine có thể đạt mục tiêu 5% tổng cung ETH trong khoảng 6 tuần nếu giữ nhịp khi đó, đồng thời công ty cũng cân nhắc giảm tốc mua khi tiến gần đích.[32] Nên đọc đây là bình luận về tốc độ được báo cáo, không phải mốc hướng dẫn chính thức. Các cập nhật công khai trong nguồn được trích dẫn không tự khóa một ngày hoàn thành cụ thể.[
49][
50]
“Alchemy of 5%” là cách Bitmine gọi tham vọng tích lũy 5% tổng cung ETH. Công ty thường trình bày tiến độ bằng cả số ETH và tỷ lệ so với tổng cung: cuối tháng 12/2025 là 3,41%,[19] tháng 3/2026 là 3,86% và hơn 77% đường tới mục tiêu,[
17] tài liệu nộp SEC, tức Ủy ban Chứng khoán và Giao dịch Mỹ, tháng 4 ghi 3,98% và hơn 79%,[
18] còn cập nhật ngày 26/4 cho biết công ty đã vượt 4,21% và đạt 84% mục tiêu.[
50]
Đến ngày 3/5, tỷ lệ đã lên hơn 4,29% tổng cung, dù đoạn cập nhật nguồn không nêu tỷ lệ tiến độ mới.[49] Dựa trên cùng giả định tổng cung 120,7 triệu ETH, tiến độ hàm ý là khoảng 86%.[
49]
Con số staked ETH mới nhất trong nguồn được trích dẫn là 3.701.589 ETH tại cập nhật ngày 26/4/2026, được định giá 8,8 tỷ USD theo mức 2.369 USD/ETH.[47] So với vị thế 5.078.386 ETH của Bitmine tại thời điểm đó, lượng staking này tương đương khoảng 73%.[
47][
50]
Các cập nhật trước đó cho thấy chương trình staking tăng cùng quy mô kho bạc. Một tài liệu nộp SEC tháng 3 ghi 3.142.643 ETH được staking, trị giá 6,5 tỷ USD ở mức 2.072 USD/ETH, trong khi tổng lượng ETH của Bitmine là 4,661 triệu.[17] Cập nhật tháng 4 khác cho biết Bitmine có 3.334.637 ETH đang staking khi lượng nắm giữ đạt 4,803 triệu ETH.[
2]
Bitmine mô tả MAVAN là “Made in America VAlidator Network” — điểm đến staking Ethereum cho BMNR và nhà đầu tư tổ chức, tập trung vào bảo mật, hiệu suất và khả năng chống chịu.[2]
Câu trả lời thận trọng là: các thông cáo và tài liệu công ty trong nguồn được trích dẫn có nêu lượng ETH staking và giá trị quy đổi, nhưng không đưa ra một dòng hướng dẫn doanh thu chính thức, rõ ràng cho MAVAN trong các đoạn được cung cấp.[2][
17][
47]
Một số ước tính bên thứ ba đã xuất hiện. Một báo cáo nói việc staking 3,7 triệu ETH tạo gần 264 triệu USD lợi suất hằng năm.[56] Một báo cáo khác cho rằng khoảng 85% ETH của Bitmine được staking và tạo hơn 300 triệu USD doanh thu staking thường niên.[
32] Trước đó, một bài viết về chiến lược 5% đầy đủ mô tả mục tiêu khoảng 6 triệu ETH và hơn 374 triệu USD phí staking hằng năm thông qua MAVAN.[
4]
Các con số này nên được xem là ước tính hoặc bình luận được báo cáo, không phải hướng dẫn đã được xác minh từ các thông cáo công ty trong nguồn được trích dẫn. Chúng còn phụ thuộc vào lượng ETH thực tế được staking, kinh tế staking của mạng Ethereum, hiệu suất validator, giá ETH và chi phí hoặc phí liên quan tới MAVAN.[2][
47][
56]
Bitmine không chỉ gom ETH. Trong một tài liệu nộp SEC tháng 4, công ty cho biết hội đồng quản trị đã nhất trí mở rộng chương trình mua lại cổ phiếu năm 2025 từ 1,0 tỷ USD lên 4,0 tỷ USD.[18] Điều này quan trọng vì khi mục tiêu 5% đến gần, công ty có thêm một hướng sử dụng vốn lớn ngoài việc tiếp tục mua ETH.
Các báo cáo bên thứ ba cũng cho biết ông Lee đã nói về khả năng Bitmine giảm tốc mua ETH khi gần mốc 5%, rồi tập trung hơn vào staking, mua lại cổ phiếu hoặc các cơ hội crypto khác.[32][
38] Điểm cần nhấn mạnh: một ủy quyền mua lại cổ phiếu không đồng nghĩa công ty chắc chắn đã hoặc sẽ mua lại đủ số tiền đó, và các cập nhật công ty trong nguồn được trích dẫn chưa nói rõ vốn tương lai sẽ được chia thế nào giữa mua ETH, mua lại cổ phiếu, hạ tầng staking, tiền mặt hoặc “moonshots”.[
18][
49]
Bảng cân đối của Bitmine vốn đã không chỉ có ETH. Cập nhật ngày 26/4 liệt kê 200 Bitcoin, khoản nắm giữ 200 triệu USD tại Beast Industries, 91 triệu USD tại Eightco Holdings và 940 triệu USD tiền mặt, bên cạnh 5.078.386 ETH.[50] Đến ngày 3/5, tổng crypto, tiền mặt và “moonshots” là 13,1 tỷ USD, gồm 5,18 triệu ETH và 700 triệu USD tiền mặt.[
49]
Bitmine đã đi rất xa trong câu chuyện tích lũy ETH: 5,18 triệu ETH, hơn 4,29% tổng cung và xấp xỉ 86% đường tới mục tiêu 5%.[49] Nhưng càng gần vạch đích, câu chuyện càng chuyển từ “mua được bao nhiêu” sang “vận hành thế nào”.
Ba điểm đáng theo dõi là: Bitmine có duy trì nhịp mua quanh 100.000 ETH/tuần hay không; MAVAN có biến lượng ETH staking lớn thành nguồn lợi suất bền vững ra sao; và bao nhiêu vốn sẽ dịch sang chương trình mua lại cổ phiếu 4 tỷ USD hoặc các khoản nắm giữ khác.[18][
47][
49]
Xe điện và hybrid sạc điện Trung Quốc lần đầu vượt xe xăng/dầu trong xuất khẩu
Bitmine Immersion (BMNR) Announces ETH Holdings Reach 4.11 Million Tokens, and Total Crypto and Total Cash Holdings of $13.2 Billion ... Bitmine now owns 3.41% of the ETH token supply, two-thirds of the way to the ‘Alchemy of 5%’ ... As of December 28th at...
Bitmine (BMNR) Stock: Tom Lee Says ETH Buying May Slow as 5% Target Nears ... - Bitmine (BMNR) is buying around 100,000 ETH per week and could hit its 5% ETH supply target in just six weeks. - Chairman Tom Lee said the firm is weighing a slowdown in purchas...
Tom Lee Says BMNR May Pull Back On Ethereum Buys – ‘There’s Other Things To Be Doing In Crypto Right Now’ Tom Lee’s comments come after Strategy paused its Bitcoin accumulation last week, and executive chairman Michael Saylor said that the company might eve...
Bitmine (NYSE: BMNR) holds 5.08M ETH and $13.3B in assets Filing Impact ... Bitmine Immersion Technologies updated investors on its crypto and cash position, highlighting combined crypto, cash and “moonshot” holdings of $13.3 billion as of April 26, 2026. T...
Bitmine owns more than 4.29% of the total ETH coin supply of 120.7 million ... Bitmine Crypto + Total Cash Holdings + "Moonshots" total $13.1 billion, including 5.18 million ETH tokens, total cash of $700 million, and other crypto holdings ... NORWALK, Conn...
Bitmine owns more than 4.21% of the total ETH coin supply of 120.7 million Bitmine is 84% of the way to the 'Alchemy of 5%' in just 10 months ... Bitmine Crypto + Total Cash Holdings + "Moonshots" total $13.3 billion, including 5.078 million ETH tokens, tot...
Key Insights: - BitMine bought 101,901 ETH worth $236 million last week, its largest 2026 purchase. - The firm now holds 5.07 million ETH, about 4.21% of the circulating supply. - Staking 3.7 million ETH generates nearly $264 million in annualized yield. .....