| ข้อกล่าวอ้าง | สถานะ |
|---|---|
| EPS consensus $3.81/ADR | ยืนยันแล้ว |
| รายได้ ~40,000 ล้านดอลลาร์ | ยืนยันแล้ว (ชี้นำที่ 39,000–40,200 ล้านดอลลาร์) |
| อัตรากำไรขั้นต้นเข้าใกล้ 70% | ยังไม่ยืนยัน — ช่วงสูงสุดที่ชี้นำไว้คือ 67.5% |
| รายได้ปี 2026 ปรับเพิ่มเป็นเติบโต >30% | ยืนยันแล้ว |
| Capex ปี 2026 ที่ 56,000 ล้านดอลลาร์ | ยืนยันแล้ว (ช่วง 52,000–56,000 ล้านดอลลาร์ ระดับสูง) |
| Capex ปี 2027 ที่ 73,000 ล้านดอลลาร์ | บางส่วน — BofA เผยแพร่ที่ 75,000 ล้านดอลลาร์ ไม่ใช่ 73,000 ล้านดอลลาร์ |
| หุ้นปรับตัวขึ้น 44% YTD | ไม่พบแหล่งโดยตรง แต่สอดคล้องกับรายงานการปรับตัวขึ้นเป็นประวัติการณ์ |
| Barclays PT $625 | ยืนยันแล้ว |
| Citi PT T$3,800 | ไม่พบ ในผลการค้นหา |
| GF Securities PT NT$2,900 | ไม่พบ — เป้าหมายที่เผยแพร่คือ NT$2,808 |
| การผลิต 2nm เชิงปริมาณในช่วง H2 2025 | ยืนยันแล้ว |
| โรงงาน 2nm จำนวน 5 แห่งเริ่มดำเนินการในปี 2026 | ยืนยันแล้ว |
| ข้อกล่าวอ้าง | สถานะ |
|---|---|
| EPS consensus $3.81/ADR | ยืนยันแล้ว |
| รายได้ ~40,000 ล้านดอลลาร์ | ยืนยันแล้ว (ชี้นำที่ 39,000–40,200 ล้านดอลลาร์) |
| อัตรากำไรขั้นต้นเข้าใกล้ 70% | ยังไม่ยืนยัน — ช่วงสูงสุดที่ชี้นำไว้คือ 67.5% |
| รายได้ปี 2026 ปรับเพิ่มเป็นเติบโต >30% | ยืนยันแล้ว |
| Capex ปี 2026 ที่ 56,000 ล้านดอลลาร์ | ยืนยันแล้ว (ช่วง 52,000–56,000 ล้านดอลลาร์ ระดับสูง) |
| Capex ปี 2027 ที่ 73,000 ล้านดอลลาร์ | บางส่วน — BofA เผยแพร่ที่ 75,000 ล้านดอลลาร์ ไม่ใช่ 73,000 ล้านดอลลาร์ |
| หุ้นปรับตัวขึ้น 44% YTD | ไม่พบแหล่งโดยตรง แต่สอดคล้องกับรายงานการปรับตัวขึ้นเป็นประวัติการณ์ |
| Barclays PT $625 | ยืนยันแล้ว |
| Citi PT T$3,800 | ไม่พบ ในผลการค้นหา |
| GF Securities PT NT$2,900 | ไม่พบ — เป้าหมายที่เผยแพร่คือ NT$2,808 |
| การผลิต 2nm เชิงปริมาณในช่วง H2 2025 | ยืนยันแล้ว |
| โรงงาน 2nm จำนวน 5 แห่งเริ่มดำเนินการในปี 2026 | ยืนยันแล้ว |